ธาริณีย์

ธาริณีย์

ผู้เยี่ยมชม

คลอดโดยใช้สิทธิบัตรทอง (25 อ่าน)

10 มี.ค. 2567 02:05

ขอรบกวนสอบถามหน่อยค่ะพอดีก่อนหน้านี้สิทธิบัตรทองอยู่รพ.บางไผ่แล้วใช้สิทธิบัตรทองคลอดล่าสุดเมื่อปี63ปัจจุบันเลยไม่ค่อยรู้เรื่องเกี่ยวกับสิทธิบัตรทองเลยเห็นว่ารพ.ถูกยกเลิกสิทธ์แล้วจริงไหมคะอยากทราบว่าถ้าตอนนี้สิทธ์การรักษาถูกเปลี่ยนขึ้นว่าสถานพยาบาลที่รับการส่งต่อเป็นราชพิพัฒน์ถ้าเราจะใช้สิทธิบัตรทองคลอดบุตรใช้ได้แค่ราชพิพัฒน์ใช่ไหมคะไม่สามารถใช้สิทธิบัตรทองคลอดที่บางไผ่ได้แบบเดิมใช่ไหมคะแล้วถ้าฉุกเฉินเจ็บท้องคลอดกระทันสามารถไปคลอดบางไผ่โดยใช้สิทธิบัตรทองได้ไหมคะพอดีว่าไม่เคยใช้บริการที่รพ.ราชพิพัฒน์เลยค่ะแต่พอดีกำหนดคลอดคือเดือนกรกฏาคมเลยอยากสอบถามข้อมูลไว้ค่ะขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ

ธาริณีย์

ธาริณีย์

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image