นานะ โคมัฉ

นานะ โคมัฉ

ผู้เยี่ยมชม

ร่างกายไม่บาลานซ์กันปวดตัว (41 อ่าน)

7 ต.ค. 2566 19:11

เคยเกิดอุบัติเหตุตอนอายุ12 อาการมีเลือดครั่งได้ผ่า และเกิดอุบัติเหตุที่ขา น่าจะกระดูกร้าวแบบ เดินไปเลย แต่ไปหาหมอที่โรงบาลรัฐหมอคือผ่าลเือดครั่งให้ แต่ขาไม่ได้ดูค่ะเดินขากะเผลก นานๆก็หายค่ะ แต่มีช่วงอายุ17หันมาออกกำลังกายเพราะจากอุบัติเหตุรอบนั้นอ้วรขึ้นมากพอหันมาออกกำลัง สังเกตุว่าเอวไม่เท่ากัน ไหล่สูงต่ำไม่เท่ากัน และสะโพกสูงไมาเท่ากันค่ะ จากข้างที่บอกว่ากระดูกร้าว สะโพกต่ำกว่าแล้วกระดูกซี่โคลงก็เหมือนจะนูนด้วยปวดสะบักมากๆ ราวนมไม่เท่ากัน ตอนแรกไม่ได้คิดอะไร จนมาตอนนี้อายุ18อยากรู้ว่าจะรักษาได้มั้ยคะ สามารถทำให้มันบาลานซ์กัรได้ไหมคะ เสียความมั่นใจมากๆ บวกกับกลัวเป็นกระดูกสันหลังคดด้วยค่ะ

นานะ โคมัฉ

นานะ โคมัฉ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image