วนิดา

วนิดา

ผู้เยี่ยมชม

การรอรับยาที่ใช้เวลายาวนานมากถึง 2 ชั่วโมง (39 อ่าน)

20 ก.ย. 2566 15:29

วันนี้ 20 ก.ย.2566 ยื่นใบสั่งยา เวลาประมาณ 11.20 น. ออกไปซื้อกาแฟประมาณ 10 นาที กลับมานั่งรอตั้งแต่ 11.30 โดยไม่ได้ลุกไปไหน จนเวลา 12.50 ขอให้เจ้าหน้าที่จ่ายยาที่เคาน์เตอร์14 ตรวจสอบให้ แจ้งว่าอยู่ระหว่างจัดยา กลับไปนั่งรอจนเวลา 13.22 น. กลับไปถามเจ้าหน้าที่จ่ายยาเคาน์เตอร์ 13 (เหลือให้บริการเพียงเคาน์เตอร์เดียว) โดยแจ้งว่ารอยามาเกือบ 2 ชั่วโมงแล้ว เจ้าหน้าที่ก็ช่วยดูตะกร้ายาที่เคาน์เตอร์ตนเอง และเดินไปหยิบตะกร้าที่อยู่ระหว่างเคาน์เตอร์ 11 และ 12 มาดูปรากฏว่ายาของเราอยู่ในนั้น จะให้คิดว่าอย่างไรคะ ถ้าน้องเจ้าหน้าที่ไปเดินไปดูให้ ยาของเราก็จะวางอยู่อย่างนั้นไปเรื่อย ๆ อย่างนั้นหรือคะ เข้าใจและเห็นใจเจ้าหน้าที่นะคะ แต่ช่วยใส่ใจกับการทำงานให้มากขึ้นอีกนิดนะคะ จะไปพักช่วยเคลียร์งานตรงหน้าให้เสร็จก่อนน่าจะดีกว่านะคะ ฝากผู้ดูแลระบบแจ้งผู้เกี่ยวข้องโดยเฉพาะหัวหน้าแผนกจ่ายยาด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

วนิดา

วนิดา

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image